RAIS SAMIA AFANYA UTEUZI WA VIONGOZI WAPYA SERIKALINI


 

 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, amefanya uteuzi wa viongozi mbalimbali serikalini, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, uteuzi huo umefanyika baada ya mazungumzo kati ya Rais Samia na Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Balozi Dkt. Moses Kusiluka.

Katika uteuzi huo:

  1. Mhe. Masanja Kungu Kadogosa (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Ujenzi.
  2. Mhe. Abdallah Hamis Ulega (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Katiba na Sheria. Kabla ya uteuzi huo alikuwa Waziri wa Ujenzi.
  3. Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Nishati. Kabla ya hapo alikuwa Waziri wa Katiba na Sheria.
  4. Bi. Asha Khamis Abdulla ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha, akihusika na masuala ya usimamizi wa fedha.
  5. Prof. Bruno Fokas Sunguya ameteuliwa kuwa Mganga Mkuu wa Serikali.
  6. Bw. Jabiri Omari Makame ameteuliwa kuwa Katibu Mtendaji wa Baraza la Taifa la Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi (NEEC).
  7. Dkt. Idrissa Muslim Hijja ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya UNESCO ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Taarifa hiyo imetolewa Dodoma tarehe 27 Septemba 2026 na kusainiwa na Bakari S. Machumu, Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu.

Uteuzi huo unahusisha mabadiliko katika baadhi ya wizara, pamoja na uteuzi wa viongozi katika taasisi mbalimbali za serikali.






 

No comments